Nyenzo
Zana za walimu, masomo mafupi ya video na violezo kwa walimu na timu.
Kila hati inapatikana kama PDF (kuchapisha au kusoma) na Word (kujaza kwenye kompyuta).
Mwongozo wa Mwalimu
- Mwongozo wa Mwalimu (Kiswahili)Mwongozo kamili kwa walimu-walezi, kwa Kiswahili.Pakua PDF · 216 KBPakua Word · 96 KB
- Mwongozo wa Mwalimu (Kiingereza)Mwongozo kamili kwa walimu-walezi, kwa Kiingereza.Pakua PDF · 215 KBPakua Word · 96 KB
Violezo
- Kiolezo cha Maelezo ya MradiMaelezo ya kurasa 2 ambayo kila timu inawasilisha, pamoja na maswali elekezi. Lugha mbili: Kiswahili na Kiingereza.Pakua PDF · 62 KBPakua Word · 13 KB
- Kiolezo cha Kumbukumbu ya Matumizi ya AIAndika kile AI ilifanya na kile timu ilifanya. Lugha mbili: Kiswahili na Kiingereza.Pakua PDF · 45 KBPakua Word · 12 KB
- Mpango wa Timu na mpango wa wiki 8Majukumu, malengo ya kila wiki na kumbukumbu za vikao. Lugha mbili: Kiswahili na Kiingereza.Pakua PDF · 63 KBPakua Word · 13 KB
- Kumbukumbu ya Majaribio na WatumiajiAndika majaribio na angalau watumiaji 3, bila majina. Lugha mbili: Kiswahili na Kiingereza.Pakua PDF · 43 KBPakua Word · 12 KB
- Mpangilio wa Video na Muhtasari wa MaonyeshoMpangilio wa video ya dakika 3 na muhtasari wa maneno 50. Lugha mbili: Kiswahili na Kiingereza.Pakua PDF · 65 KBPakua Word · 13 KB
- Fomu za ridhaa (rasimu, inasubiri mapitio ya kisheria)Ridhaa ya mzazi/mlezi, ridhaa ya mwanafunzi na ridhaa ya picha na video. Rasimu: usitumie hadi toleo lililoidhinishwa litakapochapishwa. Lugha mbili: Kiswahili na Kiingereza.Pakua PDF · 70 KBPakua Word · 14 KB
Masomo ya video
- Somo la 1: Jinsi shindano linavyofanya kazi (Kiswahili)Video ya takriban dakika 3½ kwa walimu-walezi: makundi, tarehe, kinachowasilishwa, tathmini na tuzo. Sauti ya kompyuta, na maandishi.Pakua video (4.1 MB)
- Somo la 1: Jinsi shindano linavyofanya kazi (Kiingereza)Video ya takriban dakika 3½ kwa walimu-walezi: makundi, tarehe, kinachowasilishwa, tathmini na tuzo. Sauti ya kompyuta, na maandishi.Pakua video (3.9 MB)
- Somo la 2: AI ni nini? Kutumia zana za AI kwa usalama (Kiswahili)Kwa wanafunzi na walimu: AI ni nini, aina za zana, sheria za umri na tabia nzuri. Sauti ya kompyuta, na maandishi.Pakua video (3.8 MB)Mwongozo wa somo · PDFMwongozo wa somo · Word
- Somo la 2: AI ni nini? Kutumia zana za AI kwa usalama (Kiingereza)Kwa wanafunzi na walimu: AI ni nini, aina za zana, sheria za umri na tabia nzuri. Sauti ya kompyuta, na maandishi.Pakua video (3.4 MB)Mwongozo wa somo · PDFMwongozo wa somo · Word
- Somo la 3: Tafuta tatizo halisi na watu linaowaathiri (Kiswahili)Kwa wanafunzi na walimu: kuchagua kundi, kuzungumza na watu kwa usalama, na kuandika tatizo kwa sentensi moja. Sauti ya kompyuta, na maandishi.Pakua video (3.3 MB)Mwongozo wa somo · PDFMwongozo wa somo · Word
- Somo la 3: Tafuta tatizo halisi na watu linaowaathiri (Kiingereza)Kwa wanafunzi na walimu: kuchagua kundi, kuzungumza na watu kwa usalama, na kuandika tatizo kwa sentensi moja. Sauti ya kompyuta, na maandishi.Pakua video (2.9 MB)Mwongozo wa somo · PDFMwongozo wa somo · Word
- Somo la 4: Tengeneza mfano kwa kutumia AI (Kiswahili)Kwa wanafunzi na walimu: hatua tatu za kutengeneza, njia tatu za kutumia AI, rasilimali chache, na Kumbukumbu ya Matumizi ya AI. Sauti ya kompyuta, na maandishi.Pakua video (3.2 MB)Mwongozo wa somo · PDFMwongozo wa somo · Word
- Somo la 4: Tengeneza mfano kwa kutumia AI (Kiingereza)Kwa wanafunzi na walimu: hatua tatu za kutengeneza, njia tatu za kutumia AI, rasilimali chache, na Kumbukumbu ya Matumizi ya AI. Sauti ya kompyuta, na maandishi.Pakua video (2.9 MB)Mwongozo wa somo · PDFMwongozo wa somo · Word
- Somo la 5: Jaribu, na tumia AI kwa uwajibikaji (Kiswahili)Kwa wanafunzi na walimu: kujaribu na watumiaji watatu au zaidi, maswali matano ya AI kwa uwajibikaji, na uaminifu. Sauti ya kompyuta, na maandishi.Pakua video (2.8 MB)Mwongozo wa somo · PDFMwongozo wa somo · Word
- Somo la 5: Jaribu, na tumia AI kwa uwajibikaji (Kiingereza)Kwa wanafunzi na walimu: kujaribu na watumiaji watatu au zaidi, maswali matano ya AI kwa uwajibikaji, na uaminifu. Sauti ya kompyuta, na maandishi.Pakua video (2.6 MB)Mwongozo wa somo · PDFMwongozo wa somo · Word
- Somo la 6: Wasilisha mradi imara (Kiswahili)Kwa wanafunzi na walimu: jinsi majaji wanavyotoa alama, sehemu saba, video kwa simu, muhtasari wa maneno 50, na tarehe ya mwisho. Sauti ya kompyuta, na maandishi.Pakua video (3.5 MB)Mwongozo wa somo · PDFMwongozo wa somo · Word
- Somo la 6: Wasilisha mradi imara (Kiingereza)Kwa wanafunzi na walimu: jinsi majaji wanavyotoa alama, sehemu saba, video kwa simu, muhtasari wa maneno 50, na tarehe ya mwisho. Sauti ya kompyuta, na maandishi.Pakua video (3.2 MB)Mwongozo wa somo · PDFMwongozo wa somo · Word